

Mawasiliano

Kituo cha Miito cha Wateja (Customer Call Center);

0735 005 005

MAKAO MAKUU

Afisa Mtendaji Mkuu,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
4 Barabara ya Bohari Kuu,
S.L.P 9150,
15104 DAR ES SALAAM.
Simu: 0735005005
Barua pepe: ceo@gpsa.go.tz
Tovuti: www.gpsa.go.tz
Facebook/Instagram/Twitter/Youtube: GPSATanzania
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

Meneja,
Wakala wa Forodha wa Serikali,
Sehemu ya Ugomboaji na Uondoshaji Mizigo,
2 Barabara ya Lugoba,
S.L.P 9150,
11105 MCHAFUKOGE DAR ES SALAAM.
Simu: +255 22 2118869/+255 738 199 983
Nukushi: +255 22 2118869
Barua pepe: governmentclearing@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

OFISI ZA MIKOA

1.Meneja,
Mkoa wa Arusha,
GPSA wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
3 Barabara ya Wachaga,
S.L.P 601,
23104 ARUSHA.
Simu: +255 27 2548933/+255 738 199 929
Barua pepe: arusha@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

2.Meneja,

Mkoa wa Dar es Salaam
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
4 Barabara ya Bohari Kuu,
S.L.P 8624,
15104 DAR ES SALAAM.
Simu: +255 22 2861617/+255 738 199 991
Barua pepe: daressalaam@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

3.Meneja

Mkoa wa Dodoma,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
211 Barabara ya Morogoro,
S.L.P 287,
41104 TAMBUKARELI DODOMA.
Simu: +255 26 2321400/+255 738 199 974
Barua pepe: dodoma@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

4.Meneja,

Mkoa wa Geita,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
1 Barabara ya GPSA,
S.L.P 563,
30150 GEITA.
Simu: +255 738 199 982
Barua pepe: geita@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

5.Meneja,

Mkoa wa Iringa,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
Eneo la Mlandege,
S.L.P 598,
51107 IRINGA.
Simu: +255 26 2702140/+255 738 199 943
Barua pepe: iringa@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

6.Meneja,
Mkoa wa Kagera,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
36 Barabara ya Jamhuri,
S.L.P 193,
35101 BUKOBA.
Simu: +255 28 2220001/+255 738 199 972
Barua pepe: kagera@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

7. Meneja,
Mkoa wa Katavi,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
8 Barabara ya GPSA,
S.L.P 154,
50102 MPANDA.
Simu: + 255 738 199 980
Barua pepe: katavi@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

7.Meneja,
Mkoa wa Kigoma,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
250 Barabara ya Lumumba,
S.L.P 152,
47118 KIGOMA.
Simu: +255 28 2803408/+255 738 199 932
Barua pepe: kigoma@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

8.Meneja,
Mkoa wa Kilimanjaro,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA)
11 Barabara ya Old Moshi,
S.L.P 365,
25101 MAWENZI MOSHI.
Simu: +255 27 2751284/+255 738 199 924
Barua pepe: moshi@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

9.Meneja,
Mkoa wa Lindi,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
1 Barabara ya Bohari,
S.L.P 340,
65108 MATOPENI LINDI CBD.
Simu: +255 23 2202358/+255 738 199 928
Barua pepe: lindi@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

11. Meneja,
Mkoa wa Manyara,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
6 Barabara ya Bawasa,
S.L.P 336,
27103 BAGARA BABATI.
Simu: +255 27 2530651/+255 738 199 942
Barua pepe: manyara@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

12. Meneja,
Mkoa wa Mara,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
14 Barabara ya Kusaga,
S.L.P 205,
31101 MUSOMA.
Simu: +255 28 2622529/+255 738 199 941
Barua pepe: mara@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

13. Meneja,
Mkoa wa Mbeya,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
2 Barabara ya Saba Saba,
S.L.P 365,
53107 SISIMBA MBEYA CBD.
Simu: +255 25 2502391/+255 738 199 897
Barua pepe: mbeya@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

14. Meneja,
Mkoa wa Morogoro,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
20 Barabara ya Mahuta,
S.L.P 285,
67105 MOROGORO.
Simu: +255 23 2613390/+255 738 199 962
Barua pepe: morogoro@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

15. Meneja,
Mkoa wa Mtwara,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
01 Barabara ya Ujenzi,
S.L.P 63,
63101 MTWARA.
Simu: +255 23 2333080/+255 738 199 961
Barua pepe: mtwara@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

16. Meneja,
Mkoa wa Mwanza,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
14 Barabara ya Pepsi Circle,
S.L.P 270,
33109 MWANZA.
Simu: +255 28 2542448/+255 738 199 935
Barua pepe: mwanza@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

17. Meneja,
Mkoa wa Njombe,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
7 Barabara ya Mwaluechi,
S.L.P 391,
59101 NJOMBE.
Simu: +255 738 199 969
Barua pepe: njombe@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

18. Meneja,
Mkoa wa Pwani,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
1 Barabara ya Bohari,
S.L.P 30125,
61104 PWANI.
Simu: +255 23 2935016/+255 738 199 921
Barua pepe: pwani@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

19. Meneja,
Mkoa wa Rukwa,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
Eneo la Izia
S.L.P 266,
55102 SUMBAWANGA.
Simu: +255 25 2802233/+255 738 199 985
Barua pepe: rukwa@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

20. Meneja,
Mkoa wa Ruvuma,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
1 Barabara ya Open University,
S.L.P 176,
57101 MJINI SONGEA.
Simu: +255 25 2602407/+255 738 199 975
Barua pepe: songea@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

21. Meneja,
Mkoa wa Shinyanga,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
25 Barabara ya Uhuru,
S.L.P 569,
37101 MJINI SHINYANGA.
Simu: +255 28 2763631/+255 738 199 963
Barua pepe: shinyanga@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

22. Meneja,
Mkoa wa Simiyu,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
Barabara ya Nyaumata/Maperani,
S.L.P 53,
39104 SIMIYU.
Simu: +255 738 199 927
Barua pepe: simiyu@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

23. Meneja,
Mkoa wa Singida,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
1 Barabara ya Bohari,
S.L.P 359,
43110 SINGIDA.
Simu: +255 26 2502261/+255 738 199 981
Barua pepe: singida@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

24. Meneja,
Mkoa wa Songwe,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
1 Barabara ya Mwenge,
S.L.P 256,
54201 VYAWA SONGWE.
Simu: +255 25 2580008/+255 738 199 930
Barua pepe: songwe@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

25.Meneja,
Mkoa wa Tabora,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
56 Barabara ya Boma,
S.L.P 213,
45113 B GONGONI TABORA.
Simu: +255 26 2604201/+255 738 199 964
Barua pepe: tabora@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

26. Meneja,
Mkoa wa Tanga,
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
3 Barabara ya GPSA,
S.L.P 194,
21113 MWANZANGE TANGA.
Simu: +255 27 2643819/+255 738 199 931
Barua pepe: tanga@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>

27. Meneja,
Wilaya ya Kinondoni (Dar es Salaam),
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA),
3 Barabara ya Songolo Mnyonge,
S.L.P 8624,
14108 MWANANYAMALA DAR ES SALAAM.
Simu: +255 738 199 965
Barua pepe: kinondoni@gpsa.go.tz
Huduma za GPSA: <https://gimis.gpsa.go.tz/login>



WAKALA YA HUDUMA YA UNUNUZI SERIKALINI (GPSA)

MASWALI YANAYOULIZWA MARA KWA MARA



UTANGULIZI

1.Swali: Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA) ni nani?

Jibu:

Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA) ulianzishwa kwa mujibu wa Sheria ya Wakala Na. 30 ya mwaka 1997 na kutangazwa katika Gazeti la Serikali Na. 235 la tarehe 7 Desemba, 2007 na kufanyiwa marekebisho kupitia Gazeti la Serikali Na. 133 la tarehe 13 Aprili, 2012. Kuanzishwa kwa GPSA ni matokeo ya Programu za uboreshaji wa utendaji katika sekta ya umma yaani “Public Service Reforms Program-PSRP” ambapo katika maboresho hayo iliyokuwa ‘Bohari Kuu ya Serikali’ ilifutwa na baadhi ya majukumu yake yalichukuliwa na GPSA. Uzinduzi wa GPSA ulifanyika rasmi tarehe 16 Juni, 2008. GPSA iko chini ya Wizara ya Fedha, na ina ofisi na vituo vya mafuta katika Mikoa yote ya Tanzania bara.

2.Swali: GPSA inasaidiaje kupunguza gharama za Ununuzi Serikalini?

Jibu:

Kupitia Ununuzi wa pamoja wa Vifaa na Huduma Mtambuka (VHM) unaofanywa na GPSA, gharama za mchakato wa zabuni zinapungua kwa kiasi kikubwa sana haswa ikizingatiwa idadi ya taasisi za Umma ambazo zinatumia fedha za Umma, kama kila moja ingeendesha mchakato wa zabuni wa kununua vifaa na huduma wanazohitaji basi gharama kwa Serikali ingekuwa kubwa sana.

3.Swali: Taasisi za Umma zinanufaika vipi na huduma zinazotolewa na GPSA?

Jibu:

Taasisi za Umma hupata vifaa na huduma kwa haraka, kwa gharama nafuu, na vyenye ubora unaolingana na thamani ya fedha. Ununuzi kupitia GPSA hauna urasimu na taasisi hazianzishi mchakato wa zabuni kwa vifaa na huduma zinazopatikana GPSA.

4.Swali: Ni Kwa namna gani wafanyabiashara na makampuni binafsi yananufaika na huduma za GPSA?

Jibu:

GPSA hununua vifaa na huduma kutoka kwa wafanyabiashara kwa njia ya uwazi na ushindani, hivyo fursa sawa hutolewa kwa wafanyabiashara wote. Aidha kupitia Ununuzi wa pamoja wa Vifaa na Huduma Mtambuka kupitia Mikataba Maalum, wafanyabiashara wanapata taarifa zote za zabuni na kushiriki kwenye zabuni kupitia mfumo wa kielektroniki wa Ununuzi wa Umma wa NeST unaopatikana kupitia anuani ya “www.nest.go.tz”. Utaratibu huu unawapunguzia wafanyabiashara gharama na muda wa kuzunguka kwenye kila taasisi.

5.Swali: Je mfumo wa Ununuzi wa kielektroniki wa NeST ni nini?

Jibu:

NeST ambao ni ufupisho wa maneno ya Kiingereza ‘National e-Procurement System Tanzania’ ni mfumo wa kielektroniki wa Ununuzi wa Umma ambapo kwa sasa michakato yote ya Ununuzi wa Umma lazima ifanyike huko kutokana na maelekezo ya Serikali iliyoanza rasmi mwezi Julai, 2023 kwa taasisi zote za Umma ikiwemo GPSA. Mfumo huu huendeshwa na kusimamiwa na Mamlaka ya Udhibiti wa Ununuzi wa Umma Serikalini (PPRA).

Hivyo basi washiriki wote wa Ununuzi wa Umma ikiwemo taasisi za Serikali pamoja na wazabuni wote ili waweze kushiriki ni lazima kujiunga kupitia tovuti ya “www.nest.go.tz”.

6.Swali: Utaratibu gani unatumika kwa wafanyabiashara kuingia kwenye orodha ya wazabuni wa kuuza Vifaa na Huduma Mtambuka (VHM) katika taasisi za Umma?

Jibu:

Kwa kuwa michakato yote ya Ununuzi wa Umma kwa sasa inafanyika kupitia mfumo wa kielektroniki wa NeST, hivyo basi mzabuni yeyote atapaswa kujiunga na kufungua akaunti katika mfumo huu kupitia anuani ya ‘www.nest.go.tz’ na kisha kujisajili katika dirisha la wazabuni wa Vifaa na Huduma Mtambuka (VHM). Baada ya kukamilisha usajili, mzabuni ataweza kushiriki zabuni zote zinazotangazwa na Taasisi za Serikali katika mfumo huu unaoendeshwa na kusimamiwa na Wakala kwa kushirikiana na Mamlaka ya Udhibiti wa Ununuzi wa Umma (PPRA). Usajili unafanyika muda wote katika mwaka.

7.Swali: Ni kwa nini GPSA hulipwa kwanza kabla ya kutoa huduma/vifaa tofauti na wazabuni wengine ambao hutoa huduma/vifaa na kisha kulipwa?

Jibu:

Malipo kufanyika kwanza ni mfumo wa kiudhibiti kwa kuiwezesha Serikali kutozalisha madeni na hivyo kuruhusu upatikanaji wa huduma kwa vifungu vya bajeti vinavyokuwa vimekasimiwa pamoja na fedha kuwa imepatikana. Kanuni ya 344 (5) (a) ya Kanuni za Ununuzi wa Umma, 2024 zimeweka takwa kwa taasisi nunuzi kuhakikisha zinapowasilisha maombi ya mahitaji ziwe zimekwishafanya malipo ambayo yatahakikiwa kabla ya huduma kutolewa. Lengo la utaratibu huo ni kuziwezesha taasisi zinazotoa huduma kama GPSA kuwa endelevu na kuziepusha katika madeni yasiyolipika yanayoweza kusababishwa na taasisi nunuzi.

8.Swali: Inakuwaje Taasisi Nunuzi zinatangaza zabuni za vifaa na huduma ambazo zinatangazwa na kupatikana GPSA na hatua gani zinachukuliwa kudhibiti hali hiyo?

Jibu:

Kwa mujibu wa Kanuni ya 127 (7) ya Kanuni za Ununuzi wa Umma, 2024 taasisi nunuzi haitatakiwa kuanzisha au kutangaza zabuni ambayo aidha vifaa au huduma husika inapatikana GPSA au vimewekewa utaratibu wa upatikanaji wake kupitia dirisha la Vifaa na Huduma Mtambuka (VHM) kwenye mfumo wa Ununuzi wa NeST. Aidha, ni muhimu kwa taasisi nunuzi kuzingatia kuwa Kanuni ya 125 (1) ya Kanuni za Ununuzi wa Umma, 2024 imeelekeza kuitisha zabuni za ushindani mdogo (mini-competition) pale tu vifaa au huduma husika itakuwa haipatikani GPSA kwa ushahidi wa cheti kitakachokuwa kimetolewa (Certificate of non-availability).

9.Swali: Ni utaratibu gani hutumika kupata vifaa na huduma kutoka GPSA?

Jibu:

Wateja wanaweza kupata huduma za GPSA kidijitali kupitia mfumo wa kielektroniki wa “GPSA Integrated Management Information System-GIMIS” kwa anuani ya “https://gimis.gpsa.go.tz/login” popote ulipo kwa kutumia vifaa vya kielektroniki kama vile simu na kompyuta. Kupitia mfumo huu wateja wataweza kupata orodha na bei ya vifaa vinavyopatikana, kufanyia malipo na kupata stakabadhi na kisha kupata huduma katika vituo vyetu vilivyoko mikoa yote 26 na baadhi ya Wilaya za Kinondoni (Dar es Salaam), Dodoma Mjini (Mtumba-Dodoma), Kahama (Shinyanga) na Ileje (Songwe). Kupitia mfumo huu wateja wataweza kupata taarifa mbalimbali ikwemo fedha na mwenendo wa matumizi yake kwa muda wowote.

10.Swali: Kuna tofauti gani kati ya majukumu ya GPSA na PPRA?

Jibu: GPSA ni Wakala wa Serikali ambao majukumu yake ni kutoa huduma za

Ununuzi wa Vifaa na Huduma Mtambuka (VHM) katika Serikali, na PPRA ni Mamlaka ya Udhibiti wa Ununuzi wa Umma ambayo husimamia utekelezaji wa Sheria ya Ununuzi wa Umma na kujenga uwezo wa taasisi za Umma katika Ununuzi.

11.Swali: Je nawezaje kujiunga na mfumo wa GIMIS?

Jibu:

Hatua ya kwanza, mteja atapaswa kujaza fomu maalum na kisha kuziwasilisha katika ofisi yoyote ya GPSA. Fomu hizi zinapatikana katika tovuti ya Wakala ya ‘www.gpsa.go.tz’ au kwa kutembelea ofisi/kituo chochote cha GPSA.

Hatua itakayofuata ni kufunguliwa akaunti yake na kisha kukabidhiwa nywila ili aweze kuingia katika mfumo wa utoaji huduma za GPSA kielektroniki wa “GPSA Integrated Management Information System-GIMIS” kupitia anuani ya “https://gimis.gpsa.go.tz/login” kwa kutumia vifaa vya kielektroniki kama vile simu na kompyuta.